Hoa Lư A Forum
Chào mừng bạn đến với: Diễn đàn THPT Hoa Lư A

Hãy chứng tỏ mình là 1 mem của Hoa Lư A bằng việc đăng kí thành viên bạn nhé.
By: Admin
Yahoo:
Namkun_066

haynoi_youljkeme

All the reasons contributing to the approval of the board
Coppy right: thegioikhongtinhyeu_93nb@yahoo.com

Join the forum, it's quick and easy

Hoa Lư A Forum
Chào mừng bạn đến với: Diễn đàn THPT Hoa Lư A

Hãy chứng tỏ mình là 1 mem của Hoa Lư A bằng việc đăng kí thành viên bạn nhé.
By: Admin
Yahoo:
Namkun_066

haynoi_youljkeme

All the reasons contributing to the approval of the board
Coppy right: thegioikhongtinhyeu_93nb@yahoo.com
Hoa Lư A Forum
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» khỐi 12 zÔ Đọc Nèo
Kiếm Thế không chỉ dành cho con trai EmptyWed Apr 28, 2010 5:29 pm by hungbep

» Doremon... chế =))
Kiếm Thế không chỉ dành cho con trai EmptyTue Apr 27, 2010 10:39 am by Admin

» Dôrêmon Chế Phần 5 - Quà Cho Xuka
Kiếm Thế không chỉ dành cho con trai EmptyTue Apr 27, 2010 10:35 am by Admin

» Ninh Hòa pro vào đây nào :))
Kiếm Thế không chỉ dành cho con trai EmptySun Apr 25, 2010 5:40 pm by keo.bongnb

» Thông báo tuyển Mod cho diễn đàn..
Kiếm Thế không chỉ dành cho con trai EmptyFri Apr 23, 2010 7:30 pm by Admin

» Lời tri ân...
Kiếm Thế không chỉ dành cho con trai EmptyFri Apr 23, 2010 7:21 pm by Admin

» Phần mềm Unikey..
Kiếm Thế không chỉ dành cho con trai EmptyThu Apr 22, 2010 8:34 pm by Admin

» Hack del audition
Kiếm Thế không chỉ dành cho con trai EmptyThu Apr 22, 2010 8:33 pm by Admin

» Thông báo chung cho toàn thể các bạn khối 10....
Kiếm Thế không chỉ dành cho con trai EmptyTue Apr 20, 2010 6:20 pm by Admin

Thông tin Admin
ĐÙ má Hoa Lư
Affiliates
free forum

Friendship Tiền Giang

Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Kiếm Thế không chỉ dành cho con trai

Go down

Kiếm Thế không chỉ dành cho con trai Empty Kiếm Thế không chỉ dành cho con trai

Bài gửi by Admin Wed Apr 14, 2010 12:56 pm

Ngay khi Kiếm Thế tiến hành alpha test đã tạo được cơn sốt cho giới game thủ , giai đoạn alpha test chỉ giới hạn có 9999 acc nên các game thủ đã đi lùng sục khắp các diễn đàn để mong kiếm cho mình được 1 acc test . Và khi Kiếm Thế bước vào giai đoạn close beta thì thêm một tin chấn động nữa là các phần thưởng hấp dẫn dành cho game thủ tham gia khám phá Kiếm Thế.

Kiếm Thế không chỉ dành cho con trai 5
Khám phá thế giới Kiếm Thế thật không đơn giản, mọi người đều có thể thử sức mình. Nhiều người cho rằng, chỉ có con trai mới đủ khả năng chơi game online đặc biệt là dòng game MMORPG như Kiếm Thế. Nhưng tư tưởng đó mau chóng đi vào lạc hậu, vì con gái cũng có thể chơi Kiếm Thế và có thể chơi tốt hơn con trai. Nắm bắt được tư tưởng đó, NPH Kiếm Thế đã tiến hành tổ chức cuộc bình chọn "Đại sứ Kiếm Thế" dành cho các game thủ, đặc biệt là những game thủ nữ.

MissChíp - Game online không dành riêng cho con trai

Để tôn vinh vẻ đẹp của những nữ game thủ, 248.vn cũng xin giới thiệu một gương mặt có thể thay mặt những nữ game thủ trong game Kiếm Thế đó là MissChíp - một cô gái với ngoại hình ngoài đời "kute" và nhân vật trong game thuộc hàng không hề thua kém ai.

Cùng trò chuyện với MissChíp :

Kiếm Thế đang tổ chức cuộc thi bình chọn "Đại sứ Kiếm thế" nhằm tôn vinh vẻ đẹp thực sự của các game thủ nữ, bạn với ngoại hình "kute" lại là một nữ game thủ "PRO" trong game, bạn có tham gia cuộc thi này không?

Chắc chắn là Chíp tham gia rồi, em thực sự rất thích tham gia các sự kiện cộng đồng nhưng chỉ tham gia cho vui mà thôi.

Một chút riêng tư: bạn đã từng tham gia cuộc thi “nhan sắc” nào không ^^?

Hồi trước trong cuộc thi Mỹ nữ Chinh đồ, bên VinaGame có gọi Chíp tham gia nhưng vì thời gian đó Chíp đang bận học nên không có thời gian tham gia được. Nghĩ lại Chíp cũng thấy tiếc và hơi buồn.

Kiếm Thế không chỉ dành cho con trai PHO_Chip3_c
Bạn có thể mọi người biết lý do bạn tham gia bình chọn "Đại sứ Kiếm thế" không? Và bạn đã làm gì cho cuộc bình chọn này?

Hiện tại thì Chíp chưa có chuẩn bị gì hết, nhưng sắp tới có thể Chíp sẽ vận động mọi người bình chọn cho mình. Còn việc tự mua bông hồng rồi bình chọn cho mình thì nhất định Chíp sẽ không làm vì Chip tham gia cuộc thi là chính, mọi người yêu quí mình thì sẽ tự bình chọn cho mình thôi.

Theo bạn, Đại sứ Kiếm Thế ngoài việc “có số bình chọn nhiều nhất” phải có thêm những phẩm chất gì? ( phải chơi game giỏi? Phải thuộc tuổi … teen? Phải sexy? …)

Không nhất thiết phải như thế, Chíp nghĩ chỉ cần yêu thích và hiểu và game một chút là đủ. Không cần thuộc tuổi teen hay phải sexy đâu.
Kiếm Thế không chỉ dành cho con trai PHO_Chip03
Đại Sứ chỉ cần yêu thích và hiểu và game, cần là một người có thiện cảm và bề ngoài dễ nhìn là đủ

Và nếu đoạt giải, khi đó hình tượng và cách nhìn của mọi người về bạn sẽ khác đi, bạn thích mọi người nhìn mình với ánh mắt như thế nào? (Đồng tình ủng hộ, ngưỡng mộ, khâm phục,bình thường, là một nữ game thủ đẹp, là một đại sứ,...)

Đương nhiên là hình tượng sẽ thay đổi, nhưng Chíp vẫn là Chíp mà thôi. Chíp vẫn mong mọi người nhìn Chíp với sự đồng tình ủng hộ, thiện cảm và yêu mến Chíp.

Về "tin đồn" cô bé Bưởi - đại sứ Kiếm Thế, tuy chỉ là tin đồn nhưng có khá nhiều ý kiến đồng tình ủng hộ, song song đó cũng có một số ít nhìn đại sứ với cái nhìn tiêu cực, không tốt về hình tượng đại sứ. Giả sử bạn là đại sứ, khi nghe những lời nói không tốt đó bạn sẽ nghĩ gì ? Bạn có sợ nghe những lời nói đó ko?

Đương nhiên là Chíp sợ rùi, con gái mà, ai lại không sợ những lời nói “khó nghe và không tốt” ấy.

Nhưng mình vẫn là mình, là một đại sứ đương nhiên sẽ có những chuyện như thế nhưng Chíp sẽ chấp nhận với hi vọng mọi người sẽ an ủi, giúp Chíp vượt qua và hoàn thiện hơn.
Kiếm Thế không chỉ dành cho con trai PHO_Chip2_c
Mong mọi người sẽ ủng hộ và giúp đỡ Chíp

Quan điểm của nhiều người “Game online không dành cho con gái” đã dần trở nên lạc hậu. Bạn là một "nữ game thủ" bạn nghĩ gì về điều này?

Game được sinh ra để phục vụ nhu cầu “giải trí” của con người nên ai cũng có thể chơi, không riêng chỉ con trai mới chơi được.

Chíp chơi game để giải trí sau những buổi học căng thẳng bên cạnh đó Chip cũng muốn được kết bạn với nhiều người để chia sẻ tâm sự..... vì trên mạng không ai biết mình là ai tâm sự sẽ dễ hơn.
Kiếm Thế không chỉ dành cho con trai PHO_Chip04
Kiếm thế là game mới ra mắt vào tháng 10 nhưng sức hút của nó cực kỳ lớn đối với cộng đồng game thủ, bạn đã bị game "hút" vào khi nào? Hoàn cảnh nào bạn đến với game ?

Kể ra thì cũng khá buồn cười nhưng đó là sự thật. Trong một lần đi uống cafe với chú, Chíp có nghe chú nói về game Kiếm Thế, Chíp nghe thấy cũng hay hay nên về chơi thử.

Mới đầu không biết chơi, cứ chạy lung tung hết chỗ này đến chỗ kia, nhưng từ từ rồi quen dần những thao tác trong game. Kiếm Thế đúng như chú nói, là một game hay trên cả tuyệt vời.

Bạn chơi phái nào trong game? Sao lại chọn phái đó?

Nga my là phái gây ấn tượng đầu tiên với Chip, Nga My ngoài khả năng PK, luyện level tốt còn có thể “cứu người” nên Chíp chọn chơi Nga My Chưởng.

Lên 80 rùi chắc Chíp tẩy tuỷ chuyển sang Kiếm để đi PK hoặc Buff để đi luyện với mọi người.

Chơi Kiếm Thế, bạn thích làm gì nhất?

Trong game thì Chíp thường 8 với mọi người, nhất là những “sư huynh” trong Tộc của Chíp, mọi người rất tốt và quan tâm đến Chíp. Ngoài ra Chíp cũng thích đi Tống Kim nữa, là con gái nhưng Chíp cũng ham “đánh nhau” lắm, nhưng chỉ trong game mà thôi.

Kiếm Thế không chỉ dành cho con trai PHO_Chip02
Tuy là con gái nhưng Chíp rất thích "oánh" nhau

Trong game là một "nữ game thủ" khi chơi game các bạn nam thường thích hỏi “tên, tuổi, giới tính”, thường bạn sẽ trả lời thế nào nếu có người hỏi ? Bạn sẽ khai thật hay … khai “man”?

Con gái chơi game cũng không phải là xấu mà không dám cho mọi người biết về mình, vả lại Chíp cũng thích kết bạn với mọi người nên thường thì mọi người hỏi Chíp đều “có sao nói vậy”.

Kiếm Thế không chỉ dành cho con trai PHO_Chip4_c
Chơi game cũng là một cách giải trí tốt

Bạn có lời nào nhắn nhủ với các nữ game thủ, những “địch thủ” đang cùng tham gia “Đại sứ Kiếm Thế” và người đoạt giải tương lai?

Chúc các bạn nữ thành công trong cuộc thi này. Cuộc thi nào cũng sẽ có những người “bước tiếp” và “dừng lại” các bạn đừng buồn nha. “Thắng không kiêu thua không nản” mọi người cố lên.

“Đại sứ” là hình ảnh đại diện cho tất cả người chơi trong game chắc chắn sẽ có những phẩm chất tốt và đáng quí, Chíp mong “đại sứ tương lai” sẽ giữ mãi được hình ảnh của mình trong mắt các game thủ.

Chúc Chíp đạt giải cao trong cuộc bình chọn "Đại Sứ Kiếm Thế".
Admin
Admin
Admin

https://hoalua.ace.st

- Similar topics